ผู้บริหาร มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนครศรีอยุธยา
อธิการบดี ดร.เกษม  บำรุงเวช  0-3527-6551  1001

รองอธิการบดี

 
     ฝ่ายบริหาร  อ.จิรศักดิ์  ชุมวรานนท์  0-3527-6552 1002
     ฝ่ายกิจการนักศึกษา  รศ.ไพฑูรย์  สมัครกิจ  0-3527-6553 1003
     ฝ่ายวิชาการ  ผศ.ดร.อดิศร  ภู่สาระ  0-3527-6554 1004
     ฝ่ายนโยบายและแผน  ผศ.อร่าม  ชนะโชติ  0-3527-6556 1005
     ฝ่ายกิจการพิเศษและกฎหมาย อ.ธาตรี  มหันตรัตน์  0-3527-6557 1006

ผู้ช่วยอธิการบดี 

 
     ฝ่ายอาคารสถานที่ ภูมิสถาปัตย์  และสิทธิประโยชน์ของบุคลากร  1011
     ฝ่ายประกันคุณภาพ  ผศ.บุญไท  เจริญผล 1012
     ฝ่ายบริการวิชาการ และสหกิจศึกษ  ดร.กิติมา  ทามาลี 1013
     ฝ่ายประชาสัมพันธ์  ดร.ภาคิน  โชติเวศย์ศิลป์ 1014

คณะครุศาสตร์   คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี    คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์   คณะวิทยาการจัดการ  
อ.ชนกานต์  ขาวสำลี 8316 อ.สุภาพร    หนองคาย 8381 อ.ณัฐวรรธน์  สุนทรวริทธิโชติ 8349 อ.สุดารัตน์  เกลี้ยงสอาด 8427
อ.ภัธภร  หลั่งประยูร 8317 อ.สุวรรณ  อาจคงหาญ 8382 อ.ตราดุลย์  นรนิติผดุงการ 8350 อ.สินีนาถ  วีระสวัสดิ์ 8428
อ.สิอร  หาสาสน์ศรี 8318 อ.อธิบ  โพทอง 8383 อ.นันท์ณภัช  วันชัย 8351 อ.วรปภา  มหาสำราญ 8429
อ.ณัฏชญา  ธาราวุฒิ 8319 อ.อภิชิต  กระจ่างเย่า 8384 อ.พรรณสุวัชร  รติพงค์สิทธิ์ 8352 อ.เอกพล  วิงวอน 8437
Mr. Mwangati  Whenda-Bhoose 8320* อ.วิปัศย์กร  คล้ายเกตุ 8385 อ.รัตนชัย  ปรีชาพงศ์กิจ 8353 อ.มรุต  กลัดเจริญ 8442
อ.ภรภัทร  นิยมชัย 8321 อ.อัมมันดา  ไชยกาญจน์ 8386 อ.เด่นเดือน  เลิศทยากุล 8354 อ.อรรถพล  วงศ์เลิศวิริยะ 8466
อ.นรเศรษฐ์  เตชะ 8322 อ.ขวัญศิริ  ทองพูน 8387 Mr. Andrew  Doyle  Valls 8355 อ.สาวิตรี  สุวรรณ 8467
อ.ปิยะ  มีอนันต์ 8431 อ.รุ่งรัตน์  สมานหมู่ 8388 Mr. Barry  Neil  Dalton 8356 อ.ศรัญญา  วิสุทธิศาลวงศ์ 8400
อ.พัชราภร  พูลบุญ 8438 อ.สุภาวิณี  แสนทวีสุข 8389 Mr. David  Allen  Young 8357 อ.ฤดี  เสริมชยุต 8401
ดร.ปิยาภรณ์  พุ่มแก้ว 8439 อ.ปทิตตา  นาควงษ์ 8390 Mrs.  Lesley  Julia  Owen 8358 อ.อัจฉรา  หล่อตระกูล 8402
อ.รักษมน  รักงาม 8441 อ.ช่อเพชร  จำปี 8391 Mr. Navadet  Yongsawai 8359 อ.พรรษวรรณ  สุขสมวัฒน์ 8403
อ.รัชดาภรณ์  ตัณฑิกุล 8444 อ.วัชรีวรรณ  หิรัญพลาวัสถ์ 8392 อ.วรางคณา  ปัญญามี 8360 อ.ภัทราพร  จันตะนี 8404
อ.เสาวลักษณ์  ประมาน 8446 อ.ศิรประภา  ดีประดิษฐ์ 8393 Miss  Zang  Jing 8361 อ.ชุติมา  นิ่มนวล 8405
อ.สุพัตรา  ฟักอ่อน 8453 ดร.ประดินันท์  เอี่ยมสะอาด 8394 อ.อิสระพงศ์  ผางสระน้อย 8362 อ.ประพันธ์  แสงทองดี 8406
ดร.ปิยะธิดา  ทองอร่าม 8454 อ.กันยาลักษณ์  โพธิ์ดง 8395 อ.อภิชาติ  พงษ์เกษม 8363 อ.อภิชาติ  พานสุวรรณ 8407
ดร.กิ่งสร  เกาะประเสริฐ 8460 อ.สุนันทา  คะเนนอก 8396 Mr. John  edusards 8364 อ.เพ็ญนภา  หวังที่ชอบ 8408
- 8008* อ.จินดาวรรณ  ธรรมปรีชา 8397 อ.กิตติ์ธเนศ  วีรวรรธน์โชติ 8365 อ.สุรารักษ์  เหมือนศาสตร์ 8409
อ.วัชรินทร์  เสมามอญ 8009 Prof.Dr.Norikasu  Osumi 8430 อ.กำพล  จำปาพันธ์ 8366 อ.สวิตา  อยู่สุขขี 8410
อ.ศักดา  จันทราศรี 8010 อ.ภัทธวดี  โตปรางกอบสิน 8432 อ.ชนิกานต์  ผลเจริญ 8433 อ.สิริพร  อินทสนธิ์ 8411
ผศ.ศิรพร  เหล่าเมือง 8011*4201 ดร.ชลธิชา  แก้วอนุชิต 8434 อ.สุรศักดิ์  ศรีธรรมกุล 8436 อ.วีรพล  น้อยคล้าย 8412
อ.สุนทร  โภชฌงค์ 8012 อ.อภิวัฒน์  แก้วทอง 8435 อ.นิรันดิ์  บันธวิธิ 8440 อ.ชเนตตี  จาตุรนต์รัศมี 8413
ดร.สุภัทรา  คงเรือง 8013 ดร.พิทยา  ใจดำ 8443 อ.กัมปนาท  บัวเจริญ 8445 อ.ธราธร  ศรีวิไลย 8414
อ.สุวนิตย์  รุ่งราตรี 8014 ดร.อภิรยา  เทพสุคนธ์ 8449 ธิดารัตน์  ภูมิวัฒนะ 8450 อ.ชุมพล  พืชพันธ์ไพศาล 8415
ผศ.สุวัฒน์  ทับทิมเจือ 8015 อ.พชฎ  นรสิงห์ 8452 อ.สุวัฒชัย  คชเพต 8451 อ.สุฑามาศ  ตรีมงคล 8416
ผศ.สุวิทย์  ไวยกุล 8016 อ.วรรณิศศา  มุมทอง 8455 ผศ.บุญสืบ  บุญเกิด 8461 ดร.ภัทรนันท  สุรชาตรี 8417
ดร. พรเทพ  รู้แผน 8017*,7531 อ.สิรีพัชร  แสงสว่าง 8456 อ.เกตุวดี  วิทยานันท์ 8464 อ.อรกช  เก็จพิรุฬห์ 8418
ดร.อมรรัตน์  สนั่นเสียง 8018*,4001 ดร.พิชิต  โชดก 8457 ข้าราชการ   อ.พิเชษฐ  เนตรสว่าง 8419
ดร.นริสานันท์  เดชสุระ 8300 อ.รงรอง  แรมสิเยอ 8083  พนักงานมหาวิทยาลัย/อื่นๆ   ดร.อารมณ์  เอี่ยมประเสริฐ 8420
อ.ภัทราวรรณ  จันทร์เนตร์ 8301 ผศ.วชิรา  ปูชตรีรัตน์ 8084 ผศ.เอกสิทธิ์  สุนิมิตร 8055 ดร.แสงจิตต์  ไต่แสง 8421
อ.ปารณีย์  ขาวเจริญ 8302 รศ.วราภรณ์  สุขสุชะโน 8085 อ.กาญจณา  สุขาบูรณ์ 8323 อ.ปฐมพงษ์  พุ่มพฤกษ์ 8422
ดร.ปฤษณา  ชนะวรรษ 8303 ผศ.วิมล  กิตติรักษ์ปัญญา 8086 อ.กุสุมา  นะสานี 8324 อ.ฉัตรชัย  นิยะบุญ 8423
ดร.วริสรา  จุ้ยดอนกลอย 8304*,4072 ผศ.ดร.วิมลพรรณ  รุ่งพรหม 8087 อ.คมลักษณ์  ไชยยะ 8325 อ.เมธารัตน์  จันตะนี 8424
ดร.ประวิทย์  ประมาน 8305 ดร.วีรภัทร  ภัทรกุล 8088*,5004 อ.ธาตรี  มหันตรัตน์ 8326 อ.ศศิธร  ปานทอง 8425
อ.จิราภรณ์  มีสง่า 8306 ผศ.ศานิต  สวัสดิกาญจน์ 8089 อ.นพดล  ปรางค์ทอง 8327 อ.นภัสนันท์  ทองอินทร์ 8426
อ.บริบูรณ์  ชอบทำดี 8307 ผศ.ศิริรัตน์   ศิริพรวิศาล 8090 อ.นภัสนันท์  จุนนเกษ 8328*    
อ.พัชนี  บุญรัศมี 8308*,4071 ดร.ศุกรวรรณ  แซ่อึ้ง 8091 อ.นฤมล  อนุสนธิ์พัฒน์ 8329    
อ.วรวุฒิ  ธาราวุฒิ 8309 รศ.สายันต์  เสาว์ฤกษ์ 8092 อ.บังอร  คำหลอม 8330    
อ.สุขรักษ์  แซ่เจี่ย 8310 ดร. สุจิตกัลยา  มฤครัฐอินแปลง 8093 อ.ปกาศิต  เจิมรอด 8331    
อ.อัจฉรา  พรรณกันสุยะ 8311 - 8094* อ.ปราโมทย์  ระวิน 8332    
อ.จันจิรา  หาวิชา 8312 ผศ.อร่าม  ชนะโชติ 8095 อ.ปัทมาภรณ์  สุขสมโสด 8333    
อ.อิศรา  รุ่งทวีชัย 8313 อ.จันทร์เพ็ญ  มะลิพันธ์ 8367 อ.พินิจ  ศรีสวัสดิ์ 8334    
อ.ทิพวัลย์  สังขะวัฒนะ 8314 อ.ชุติมา  แก้วกระจาย 8368 ดร.ภาคิน  โชติเวศย์ศิลป์ 8335    
อ.พัชรพล  เถาธรรมพิทักษ์ 8315 อ.ชะกาแก้ว สุดสีชัง 8369 อ.ฤตพชรพร  ทองถนอม 8336    
    อ.ธีรพล  ทรัพย์บุญ 8370 ดร.วาสนา  บุญสม 8337    
    อ.นพา  กบคำ 8371 อ.วิราวรรณ  สมพงษ์เจริญ 8338    
    อ.นันทวรรณ  ฉวีวรรณ์ 8372 อ.ศุภกาณฑ์  นานรัมย์ 8339    
    อ.สุภารัตน์  ชัยกิตติภรณ์ 8373 อ.สุกัลยา  คงประดิษฐ์ 8340    
    อ.พัชรี  สินธุนาวา 8374 อ.สุรศักดิ์  เพชรคงทอง 8341*    
    อ.เลิศชาย  สถิตย์พนาวงศ์ 8375 อ.อรคนางค์ นวลเจริญ 8342    
    อ.สมปรารถนา  สุขเกษม 8376 อ.อรพิมพ์  สุขสุวรรณ 8343    
    อ.สาโรช  ปุริสังคหะ 8377 อ.อิทธิเทพ  หลีนวรัตน์ 8344    
    อ.สิริวรรณ  สมิทธิอาภรณ์ 8378 ดร.เชาวน์ฤทธิ์  เรืองปราชญ 8345    
    อ.สุชดา  ยงยืน 8379 ดร.เอนก  รักเงิน 8346    
    อ.สุทัศน์  อู่ทอง 8380 อ.ทรงพล  คชาสนี 8347    
    ผศ.กรองทิพย์  เนียมถนอม 8056 อ.กานดา  เต๊ะขันหมาก 8348    
    อ.กฤษณะ  กันอ่ำ 8057 อ.ณิศรา  ประดิษฐ์ด้วง 8028    
    อ.เกตน์ณนิภา  วันชัย 8058 - 8029*    
    ดร.คงศักดิ์  ปัตตาฤทธิ์ 8059 อ.ทัศนี  ทองมาก 8030    
    ผศ.คมศักดิ์  หาดขุนทด 8060 - 8031*    
    อ.จำลอง  ศรีสง่า 8061 ผศ.ธนู  บุญญานุวัตร 8032    
    ผศ.จินดา  นัยผ่องศรี 8062 อ.บวรศรี  มณีพงษ์ 8033    
    อ.จิรศักดิ์  ชุมวรานนท์ 8063 - 8034*    
    อ.จุฑามาศ  ศุภนคร 8064 ดร.ศศิปภา  ทิพย์ประภา 8035    
    อ.เจริญ  จันทร์ทาโล 8065 อ.พรเพ็ญ  ไพศาลศุภนิมิต 8036    
    ผศ.ชัชฎาพร  องอาจ 8066 - 8037*    
    อ.ชัยพฤกษ์  ชูดำ 8067 ผศ.ดร.ยุวดี  วงษ์ทน 8038    
    ผศ.ดร.ชูสิทธิ์  ประดับเพ็ชร์ 8068 ผศ.รัตนา  รักสกุลพาณิชย์ 8039    
    ผศ.ชาญณรงค์  น้อยบางยาง 8069 ดร.รุ่งทิพย์  รัตนภานุศร 8040    
    อ.ธราภรณ์  สถาปิตานนท์ 8070 ผศ.วิชชุกร  นาคธน 8041    
    รศ.ดร.นพวรรณ  ธีระพันธ์เจริญ 8071 อ.วิชชุลดา  ตันประเสริฐ 8042    
    อ.นฤนาท  จั่นกล้า 8072 - 8043*    
    ดร.นิตยา  พรหมวนิช 8073 ผศ.วิภาวี  ฝ้ายเทศ 8044    
    - 8074* ผศ.ดร.วิวัฒน์  หามนตรี 8045    
    ผศ.ดร.บุญล้ำ  สุนทร 8075 ผศ.ดร.จริยาภรณ์  รุจิโมระ 8046    
    ผศ.ปิยธิดา  สุดเสนาะ 8076 อ.ศุภฤกษ์  แก้วศรีงาม 8047    
    ผศ.พวงชมพู  หงษ์ชัย 8077 ผศ.สุมิตร  เทพวงษ์ 8048    
    ผศ.พิเชษฐ์  ศรีสังข์งาม 8078 อ.สุรินทร์  ศรีสังข์งาม 8049*2303    
    รศ.ไพฑูรย์  สมัครกิจ 8079 อ.สุวณี  วิจารัตน์ 8050*4503    
    ดร.ภควดี  สุขอนันต์ 8080 ผศ.หทัยรัตน์  ทรรพวสุ 8051    
    ดร.ภัททิรา  หอมหวล 8081 ผศ.ดร.อดิศร  ภู่สาระ 8052    
    อ.ยุพิน  พวกยะ 8082 ผศ.อารีรัตน์  คูณดี 8053    
        อ.อุมาภรณ์  กล้าหาญ 8054    

 

ศูนย์อุดมศึกษาอ่างทอง 0-3563-9131, 0-3527-6574 1750
ศูนย์การศึกษาพิเศษ 0-3532-2101, 0-3527-6582 4070
หัวหน้า ศูนย์การศึกษาพิเศษ  อ.พัชนี  บุญรัศมี   4071
รองหัวหน้า กศพ.  ดร.วริสรา  จุ้ยดอนก   4072
  คุณรุ่งนภา  อุบาลี 4073
  ห้องประชุม กศพ.204 4080
     
ศูนย์หนังสือ 0-3532-2162,  0-3527-6592 7250
หัวหน้าศูนย์หนังสือ คุณโศภชา  ขาวจันทร์ 7251
  คุณศศิวรรณ  จิตรัตน์ 7252
ศูนย์ภาษา (Ellis) อาคาร 100 ปี   0-3532-2589, 0-3527-6587 4570*,4572
หัวหน้าศูนย์ฯ   4571*
เจ้าหน้าที่ ว่าที่ร้อยตรีชัยวิชิต  เฟื่องทอง 4572
ศูนย์ศึกษาดาราศาสตร์ 0-3527-6589 5070
  คุณสุรพงษ์  วงค์เพ็ชร 5072
     
ศูนย์ฝึกประสบการณ์วิชาชีพธุรกิจ     
(อาคารสวนหลวง)    

 

สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ    
สำนักงานผู้อำนวยการ (ห้องสมุด) 0-3524-5165, 0-3527-6579   2500
ผอ.สำนักวิทยบริการและเทคโนโลยีสารสนเทศ  ผศ.ธนู  บุญญานุวัตร   2501
รอง ฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ  ผศ.ชาญณรงค์  น้อยบางยาง   2502
รอง ฝ่ายบริหาร  อ.ทัศนี  ทองมาก   2503
รอง ฝ่ายวิทยบริการ  ผศ.ดร.นิป  เอมรัฐ   2504
หัวหน้า สำนักงานผู้อำนวยการ คุณนันทนา  แย้มบู่ 2511
งานบริหารงานทั่วไป คุณรสสุคนธ์  คำสอน 2521*,2500
    2522*
  คุณกัลยา  จันทร์โชติ 2523
งานพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ คุณละเอียด  รามคุณ 2531
  คุณเมตตา  สังข์ทอง 2532
  คุณศิริรัตน์  โพธิ์ภิรมย์ 2533
งานพัฒนาทรัพยากรสารสนเทศ คุณนภารัตน์  พุ่มพฤกษ์ 2534
  คุณนัยนา  เพียงคงทอง 2535
  คุณต่อศักดิ์  พยุงหอมสินทธุ์ 2536
  คุณพรทิพย์  เดชรอด 2537
  คุณยุธิดา  เข็มปัญญา 2538
  คุณพัชราภรณ์  ต่อดอก 2539
งานบริการทรัพยากรสารสนเทศ คุณอรรถสิทธิ์  กิจที่พึ่ง 2551
  คุณสมชาย  เพ็ญสุข 2552
งานบริการทรัพยากรสารสนเทศ คุณจิรทีปต์  น้อยดี 2553
  คุณสายันต์  ชิตถุง 2554
  คุณสมยศ  เฉลยมณี 2555
  คุณนิทัศน์  รสโอชา 2556
  คุณอัจฉริยะณัฐ  จันทร์สิงห์ 2557
  คุณยุพิน  กิจที่พึ่ง 2558
  จุดบริการรับฝากของ 2559
  จุดบริการแท็บเล็ต (Tablet) 2560
งานวิทยวิชาการ คุณศิริพร  ชูศรี 2571
ห้องประชุม ห้องประชุมต้นโมก 2591
  ห้องประชุมบรรณราช ชั้น 4 2592
สำนักงานไอที (อาคาร 100 ปี)  0-3524-2783, 0-3527-6580   2700
งานศูนย์ข้อมูลและเครือข่าย งานศูนย์ข้อมูลและเครือข่าย 2710*,2711
  คุณณเรศณ์  จิตรัตน์ 2711
  คุณเจษฎา  สุขสมพืช 2712
  คุณมันนียา  หามาลัย 2713
  Server Room 2714
งานระบบสารสนเทศ งานระบบสารสนเทศ 2740*,2741
  คุณอำนาจ  แก้วภูผา 2741
งานบริการเทคโนโลยีสารสนเทศ ห้องซ่อมบำรุง 2770*,2780
  คุณภูวนาท  นาควรรณกิจ 2771
  คุณอนนต์  พงษ์สวัสดิ์ 2772
  คุณวรนุช  จันทรางกูล (Internet Room) 2773
  คุณสายชน  คงคะพันธ์ 2774
  คุณกสิพงษ์  กสิพันธ์ 2775
  คุณอำพล  เกิดชนะ 2776
  คุณฤทัยรัตน์  ขาวบริสุทธิ์ 2777
  คุณธีระ  เอ็งวงษ์ตระกูล 2778
  คุณวรพจน์  วรนุช 2779
  คุณมานิช  โชติช่วง 2780
ห้องประชุม ห้องประชุมใหญ่ อาคาร 100 ปี 2791
  ห้องประชุม Video Conference 2792
รปภ.อาคาร 100 ปี   2799
สำนักงานคณะกรรมการบัณฑิตศึกษา  0-3532-2083,0-3527-6593   7500
ผอ.สำนักงานคณะกรรมการบัณฑิตศึกษา   7501
รอง ผอ.สำนักงานคณะกรรมการบัณฑิตศึกษา   7502
หัวหน้า สำนักงานผู้อำนวยการ คุณวลัยทิพย์  พิมพ์สุธีถิรชา 7511
งานบริหารงานทั่วไป คุณทิวาพร  ส่งแสง 7522
  คุณวราภรณ์  กองชนะ 7523
  คุณสุดาทิพย์  ศุภผล 7524
  คุณนุชจรี  สัญญะสาร 7525

สถาบันวิจัยและพัฒนา 0-3532-2082, 0-3527-6577 2100
ผอ.สถาบันวิจัยและพัฒนา  ผศ.ดร.ชูสิทธิ์  ประดับเพ็ชร์    2101
รองงานบริหารทั่วไป  ดร.สุจิตกัลยา  มฤครัฐอินแปลง   2102
รองงานบริหารงานวิจัย  ผศ. เลิศชาย  สถิตพนาวงศ์   2103
รองงานบริหารงานบริการวิชาการ  ดร. กมลวรรณ  วรรณธนัง   2104
หัวหน้า สำนักงานผู้อำนวยการ คุณเกษรา  ศรีวิเชียร 2111
งานบริหารงานทั่วไป คุณสุธีรา  มูลดี 2122
  คุณพิมประภา  พลรักษ์ 2123
  คุณศรินยา  โพธิ์นอก 2124
  คุณวิภาดา  มะลิวัลย์ 2125
  คุณวิไลวรรณ  สังฤทธิ์ 2126*,2100
  คุณอัจฉรา  วงษ์หา 2127
  คุณสุนีย์  ชวนประสงค์ 2128
สถาบันอยุธยาศึกษา 0-3524-1407, 0-3527-6578 2300
ผอ.สถาบันอยุธยาศึกษา  ดร.จงกล  เฮงสุวรรณ   2301
รอง ฝ่ายบริหารงาน  อ.กันยารัตน์  โกมโลทก   2302
รอง ฝ่ายบริวิชาการ และฝ่ายส่งเสริมวิชาการ  อ.สุรินทร์  ศรีสังข์งาม 2303
รอง ฝ่ายอนุรักษ์ สงเสริม เผยแพร่ศิลปะวัฒนธรรม  อ.อุมาภรณ์  กล้าหาญ 2304
หัวหน้า สำนักงานผู้อำนวยการ คุณณัฐฐิญา  แก้วแหวน 2311
  คุณประภาพร  อัฐประภา 2322
  คุณสายรุ้ง  กล่ำเพชร 2323
  คุณอายุวัฒน์  ค้าผล 2324
  คุณศรีสุวรรณ  ช่วยโสภา 2325
  คุณพัทร์  แตงพันธ์ 2326
  คุณปัทพงษ์  ชื่นบุญ 2327
  คุณสาธิยา  ลายพิกุน 2328
  คุณอรอุมา  โพธิ์จิ๋ว 2329